สอบถามเรื่องการโทรผ่าน Internet ด้วยโปรแกรม X-lite

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

สอบถามเรื่องการโทรผ่าน Internet ด้วยโปรแกรม X-lite

โพสต์โดย lawless » 30 ม.ค. 2015 10:13

สวัสดีครับทุกท่าน ตอนนี้ผมใช้ Elastix อยู่ครับโทรภายในได้ปกติ (วง lan เดียวกัน) ทีนี้ผมอยากพัฒนาให้สามารถโทรผ่าน Internet ได้ครับ ได้รองค้นข้อมูลดูพบว่าใช้ผ่านโปรแกรม X-lite ได้ผมจึงอยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับว่า ผมต้องเตรียมอะไรบ้าง และต้อง config อะไรบ้างเพื่อให้ผมโทรผ่าน internet ได้ครับรบกวนด้วยครับ
lawless

Re: สอบถามเรื่องการโทรผ่าน Internet ด้วยโปรแกรม X-lite

โพสต์โดย nuiz » 30 ม.ค. 2015 14:18

เริ่มศึกษาดูจากบทความนี้ก่อนหล่ะกันครับ ใช้ด้วยกันได้

เทคนิคการติดตั้ง Asterisk ไว้หลัง NAT

เทคนิคการติดตั้ง Asterisk ไว้หลัง NAT พร้อมตัวอย่าง
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: สอบถามเรื่องการโทรผ่าน Internet ด้วยโปรแกรม X-lite

โพสต์โดย bufko23 » 26 ก.ค. 2015 17:21

ใช้ Zoiper ดีกว่าผมว่า...ผมใช้ในแอนดรอยมือถือ ไม่เคยใช้ในคอมแต่ผมคิดว่าเวิคกว่านะ ^^
bufko23
Bronz Member

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม