การทำระบบ IP Phone ไม่ทราบว่าผมควรเริ่มต้นอย่างไรดีคับ ??

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

Re: การทำระบบ IP Phone ไม่ทราบว่าผมควรเริ่มต้นอย่างไรดีคับ ??

โพสต์โดย seringeti_petch » 25 ก.ค. 2012 12:10

pomcoe เขียน:พอจะมีเอกสารบ้างมั้ยคับ

-วิธีการทำ เช่น การต่ออุปกรณ์

ศึกษาจากบอร์ดนี้แหละครับ ผมก็ใช้วิธี ลองทำดูเลย จากไม่รู้อะไร พอลองแล้วเจอปัญหาก็ search ในเวปบ้าง ในบอร์ดนี้บ้าง ค่อยปะติดปะต่อไป เดี๋ยวก็รู้เอง มัวแต่อ่าน ไม่เจอของจริง ไม่มีทางรู้จริงหรอกครับ
ลองดูนะครับ ;)
Cheapest Direct Route to Cambodia
Route ของผม ถูกมากๆ ขอบอก :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
seringeti_petch
Gold Member

Re: การทำระบบ IP Phone ไม่ทราบว่าผมควรเริ่มต้นอย่างไรดีคับ ??

โพสต์โดย pomcoe » 28 ก.ค. 2012 11:56

ตัว ATA ต่อเข้าตู้สาขา (PABX) ยังไงคับ

สายเดียวจาก ATA นำไปต่อกับตู้เลยมั้ย หรือยังไงคับ
pomcoe
Bronz Member

โพสต์โดย nuiz » 28 ก.ค. 2012 16:40

เว็บนี้ครับ http://www.sys2u.com/product.php?Produc ... sco_SPA112

มีอุปกรณ์หลายอย่าง หลายรุ่น หลายยี่ห้อ มีตัวอย่างทำให้ดูด้วย น่าจะตอบโจทย์ได้
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

โพสต์โดย pomcoe » 28 ก.ค. 2012 19:03

ขอบคุณมากนะคับ
pomcoe
Bronz Member

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม