เซ็งการ์ด Sangoma และตัวแทนจำหน่ายจัง

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

Re: เซ็งการ์ด Sangoma และตัวแทนจำหน่ายจัง

โพสต์โดย chollathee » 28 ก.พ. 2012 14:52

ตอนนี้เซลล์โทรมาแล้วครับ

กำลังหาทางแก้ไขปัญหาอยู่น่ะครับ ผมก็คงรอดูก่อนนะครับ ว่าครั้งนี้จะได้ผลเป็นอย่างไรบ้าง
chollathee
Gold Member

Re: เซ็งการ์ด Sangoma และตัวแทนจำหน่ายจัง

โพสต์โดย bluegems » 28 ก.พ. 2012 21:53

ขอให้คุยและตกลงกันได้นะครับ หากเป็นผมเจอแบบนี้ก็เสียความรู้สึกเหมือนกันครับ
bluegems
Bronz Member

โพสต์โดย chollathee » 14 มี.ค. 2012 14:18

ขณะนี้ได้รับการแก้ไขปัญหาจากทาง Poise Technology เรียบร้อยแล้ว ในวันที 9/3/2555
ด้วยการเปลี่ยนอุปกรณ์ใหม่

จากเดิม
PCIe: Sangoma A400 24FXO + HWEC ที่มีปัญหาจากสภาพแวดล้อมที่อธิบายในเชิงรูปธรรมได้ลำบาก เช่น ฝนตก แดดจัด (ต่างกันสุดขั้ว) สายโทรศัพท์ชื้น แรงดันไม่คงที่ ฯลฯ

เปลี่ยนใหม่เป็น
Channel Bank (USB) : Xorcom Astribank-32 32FXO

จากการใช้งานจริงมาเกือบ 1 สัปดาห์
ขณะนี้ระบบปกติสุดๆ แล้วครับ ไม่มีเหตุการณ์อย่างว่าเกิดขึ้นอีก

เช้าวันนี้ 14/3/2555 ประมาณ 7.30 น. ที่สมุทรปราการ แถวๆ บริษัท ฝนได้เทลงมาอย่างไม่คาดหมาย
ระบบก็ไม่มีปัญหาใดๆ ครับ ตรวจสอบจาก Log File ของทั้งสัปดาห์ ก็ไม่มีปัญหาเช่นกันครับ

จากเหตุการณ์ในครั้งนี้
ต้องขอขอบคุณทาง Poise Technology ด้วยนะครับ ที่ยังใส่ใจกับปัญหา Product ที่เป็นตัวแทนขาย และลูกค้า
และที่ขาดไม่ได้ก็คือเจ้าหน้าที่คนใหม่ที่มารับช่วงต่อ ที่ให้ความเอาใจใส่เป็นอย่างดี ทั้งดำเนินเรื่อง และเข้ามาดูแลปัญหา
ทั้งยังนั่งชม และเป็นกำลังใจให้ในห้องที่เย็นจัด ในระหว่างการเปลี่ยนอุปกรณ์ กว่า 2 ชม. (ฮา... น่านับถือยิ่งนัก) :D

สำหรับข้อความในกระทู้เปิด อาจจะรุนแรงไปบ้าง สำหรับการบ่นและพาดพิง แต่ก็ทำไปเพื่อการรักษาสิทธิ์ของผู้บริโภค
และเป็นบทเรียนที่สำคัญต่อวงการ ทั้งปัญหาอุปกรณ์ ตัวแทนจำหน่าย ลูกค้า และสภาพแวดล้อม-สถานที่ติดตั้งของลูกค้า ปัญหาต่างๆ ที่เกิดขึ้นและตามมา

จึงขออภัยสำหรับข้อความที่อาจจะรุนแรงไปบ้าง และขอขอบคุณสำหรับการแก้ไขปัญหาในครั้งนี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
chollathee
Gold Member

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม