แต่ละท่านใช้เครื่อง คอมฯ ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ติดตั้ง Elastix

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

Re: แต่ละท่านใช้เครื่อง คอมฯ ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ติดตั้ง Elastix

โพสต์โดย nuiz » 09 ม.ค. 2011 08:21

sansern เขียน:ถ้าผมต้องการใช้ FXO 16 Port และเลือกใช้ Card Analog (TDM)
ระหว่างการเลือกซื้อ Card TDM800 2 ใบ กับ TDM1600 1 ใบ
แบบไหนจะดีกว่ากันครับ (ใช้ Server 1 ตัว) รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

เลือก 2 การ์ดดีกว่าครับ ถ้าใส่ได้ ข้อดีคือถ้าการ์ดนึงมันเจ้งไป เราก็ยังเหลืออีกการ์ดให้ใช้สำรองไปก่อน ข้อเสียคือราคา (อาจจะ) แพงกว่าซื้อการ์ดเดียว และต้องใช้สอง Slot
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: แต่ละท่านใช้เครื่อง คอมฯ ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ติดตั้ง Elastix

โพสต์โดย sansern » 09 ม.ค. 2011 08:41

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ ตอนนี้พอจะมองภาพออกแล้วครับ
sansern
Silver Member

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software