แนะนำเว็บไซต์ Text to Speech เพิ่มเติม

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

แนะนำเว็บไซต์ Text to Speech เพิ่มเติม

โพสต์โดย nuiz » 22 มิ.ย. 2010 15:47

เว็บนี้ครับ http://text-to-speech.imtranslator.net/
พูดได้เป็น 10 ภาษา อาทิเช่น
english (male)
english (female)
chinese
french
german
italian
japanese
korean
portuguess
russian
spanish
เสียงดี ชัดเจน และเป็นธรรมชาติมากกว่า google translation
คอนเฟิร์ม!

แต่เว็บนี้เซฟเสียงเป็นไฟล์ไม่ได้นะครับ ต้องอัดเอาเอง เอาสาย Audio เสียงจากช่อง Headphone มาเข้า Microsoft แล้วก็ใช้โปรแกรม Audio Recorder ยี่ห้ออะไรได้อัด แล้วก็เอามาแปลงให้อยู่ในฟอร์แม๊ตที่ต้องการ

บทความที่เกี่ยวข้อง
AT&T Text to Speech
Asterisk Sound Files
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม