elastix กับการใช้ dyndns.org ต้อง config ยังไงบ้างครับ

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

elastix กับการใช้ dyndns.org ต้อง config ยังไงบ้างครับ

โพสต์โดย koratdesign » 08 ต.ค. 2010 10:44

ผมติดตั้ง elastix กับการใช้ dyndns.org ต้อง config ยังใหนบ้างครับที่เป็นในส่วนของ elastix ตอนนี้ทดสอบทำการ ฟอร์เวริค์พอรต์แบบเข้าไปคอนฟิกผ่านเว็บๆได้คับ แต่ยังไม่สามารถที่จะให้ x-lite เข้ามารีจีส กับ server ได้ครับ ไม่ทราบว่าต้อง แก้ไขไฟล์อะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยครับผม
koratdesign
Bronz Member

Re: elastix กับการใช้ dyndns.org ต้อง config ยังไงบ้างครับ

โพสต์โดย nuiz » 08 ต.ค. 2010 12:17

แนะนำให้เซ็ต dynamic dns ที่ตัว adsl router แทนจะดีกว่าครับ และคอนฟิก Elastix เพิ่มเติมโดยดูจากบทความนี้

Asterisk behind NAT

และมีเทคนิคเกี่ยวกับการตั้งชื่อ dynamic dns ด้วย ในบทความอื่นๆครับ
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software