วิธีการตรวจเช็คค่า ASR, ACD ของ Customers

VOS3000 - H.323/SIP High Performance VoIP Operation Platform

วิธีการตรวจเช็คค่า ASR, ACD ของ Customers

โพสต์โดย nuiz » 14 ต.ค. 2010 09:39

ผมมีเทคนิคการดูค่า ASR, ACD ของ Customers (Mapping Gateway) มาฝากครับ ซึ่งจะทำให้เรารู้ Performance การให้บริการแก่ลูกค้ารายต่างๆครับ วิธีการก็มีดังต่อไปนี้

1. คลิ๊กเมนูตามนี้ครับ "Operation Management -> Gateway Operation -> Mapping Gateway
2. ที่คอลัมน์ GatewayID คลิ๊กขวาที่ชื่อ GatewayID ที่ต้องการจะดูค่า ASR, ACD
3. ด้านซ้ายมือเลือกช่วงวันที่และเวลา แล้วคลิ๊ก Filter
รูปภาพ
4. ดูค่า ASR, ACD ด้านขวามือ
รูปภาพ
Average Talk Time คือค่า ACD มีหน่วยเป็นวินาที
Total Connected คือค่า ASR ตัวเลขในวงเล็บคือค่า %
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง VOS3000 - SIP/H.323 High Performance Soft Switch