เทคนิคการดาวน์โหลดไฟล์เสียง mp3 จากเว็บ TTS (ใหม่)

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

เทคนิคการดาวน์โหลดไฟล์เสียง mp3 จากเว็บ TTS (ใหม่)

โพสต์โดย nuiz » 24 พ.ค. 2017 13:27

บทความนี้เป็นเทคนิคการดาวน์โหลดไฟล์เสียง mp3 จากเว็บไซต์ text to speech ครับ ผมทำเพื่อปรับปรุงบทความแบบเดียวกันนี้ที่ผมเคยทำไว้แล้ว เทคนิคการดาวน์โหลดไฟล์เสียงที่เราทำจากเว็บ Text To Speech ซึ่งเมื่อเวลาผ่านไป Google Chrome ก็ถูกอัพเดท ทำให้ขั้นตอนต่างๆในบทความนั้นใช้ไม่ได้แล้ว มองไม่เห็นไฟล์เสียงที่จะดาวน์โหลด

ในบทความนี้ผมได้เพิ่มวิธีการดาวน์โหลดไฟล์เสียงที่ทำใน Firefox ด้วยนะครับ ผมทำขั้นตอนเป็นรูปเลย เอามาจากเอกสารที่ผมใช้อบรมให้ลูกค้าครับ

บน Google Chrome
รูปภาพ

บน Firefox
รูปภาพ

แนะนำเว็บไซต์ Text-To-Speech ภาษาไทย และภาษาอื่นๆ
แนะนำเว็บทำเสียงภาษาไทยอีกเว็บหนึ่ง Thai Text-To-Speech
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software