เตรียมตัวพบกับ Fax On Demand (FOD) ที่นี่ เร็วๆนี้ครับ

ประกาศต่างๆจากทางเว็บไซต์ อัพเดทข้อมูลในเว็บ และกฏกติการการใช้งานเว็บไซต์

Moderator: jubjang

เตรียมตัวพบกับ Fax On Demand (FOD) ที่นี่ เร็วๆนี้ครับ

โพสต์โดย nuiz » 10 ก.พ. 2016 21:39

เป็นการประยุกต์ใช้งาน Elastix/FreePBX เป็น Fax-On-Demand Server ครับ กล่าวคือ ลูกค้าที่ต้องการรับเอกสารต่างๆทางแฟ็กซ์ ก็จะใช้เครื่องแฟ็กซ์โทรเข้าเบอร์ที่กำหนดไว้ จากนั้นจะได้ยินเสียง IVR ให้กดเข้าเมนู Fax-On-Demand ลูกค้าก็กดตามที่ได้ยิน สุดท้ายระบบจะส่งเอกสารให้ลูกค้าทางแฟ็กซ์

ระบบนี้เมื่อก่อนนิยมใช้มากครับ เฉพาะการ์ด Fax ก็ราคาเป็นแสนๆบาทแล้ว รวมโปรแกรมเข้าไปด้วยก็ยิ่งหลายแสน ตอนนี้ก็ยังพอมีใช้อยู่บ้าง เช่น ธนาคาร บริษัทประกันภัย บริษัทรับเคลมประกัน รวมทั้งหน่วยงานราชการต่างๆ

...ที่นี่ เร็วๆนี้ครับ...
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: เตรียมตัวพบกับ Fax On Demand (FOD) ที่นี่ เร็วๆนี้ครับ

โพสต์โดย nuiz » 23 ก.พ. 2016 16:28

อัพโหลดแล้วครับ บทความนี้ เทคนิคการใช้งาน Elastix/FreePBX เป็น Fax-On-Demand Server
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง ประกาศจากเว็บบอร์ด