รูปการติดตั้งการ์ด 16 FXO แบบ PCI Express ใน Dell T110 II

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

รูปการติดตั้งการ์ด 16 FXO แบบ PCI Express ใน Dell T110 II

โพสต์โดย nuiz » 04 ธ.ค. 2013 11:10

วันก่อนไปช่วยแก้ปัญหาการติดตั้งการ์ด 16 FXO PCI Express ให้ลูกค้าท่านหนึ่ง ตอนแรกก็มีปัญหาครับแต่ก็แก้ไขให้ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ ผมมีรูปมาฝากด้วยครับ โทรเข้า โทรออกเสียงดังชัดเจน ไม่มีเสียงสะท้อน (Echo) สักกะนิดเดียว สายไม่มีค้างเลย

พอร์ต FXO ต่อได้กับเบอร์โทรศัพท์จากชุมสาย TOT/TT&T/TRUE หรือเบอร์ภายในของตู้สาขา หรือพอร์ต FXS ของ VoIP Gateway/ATA ครับ

** สล๊อตที่ใส่เป็น x16 นะครับ แต่ในรูปเขียนเป็น x8 **

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปนี้ผมเน้นให้เห็นขั้วต่อไฟแบบ IDE บนการ์ดครับ แม้เราจะใส่โมดูล FXO บนการ์ดก็ตามให้ต่อสายไฟด้วยถ้าเป็นไปได้ครับ

รูปภาพ

ลิ้งค์ที่เกี่ยวข้อง
สายแปลงไฟเลี้ยงแบบ SATA เป็น IDE
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม