เมนูของ 3CX Phone - ดูจาก 3CX Management Console

Excellent PBX Software for Windows

เมนูของ 3CX Phone - ดูจาก 3CX Management Console

โพสต์โดย nuiz » 20 ส.ค. 2013 01:08

วิธีการเข้าคอนฟิก 3CX Phone System เท่าที่ผมรู้ตอนนี้มี 2 วิธีครับ ได้แก่ทาง Web และทาง Console (เปิดจาก Shortcut ชื่อ Windows Management Console) วิธีการเข้า Windows Management Console ตามรูปครับ

รูปภาพ

เมื่อคลิ๊ก Windows Management Console จะมีหน้าให้ใส่ Username/Password ให้ใส่ตามค่าที่เราตั้งไว้ตอนคอนฟิกแบบ Wizard ครับ
รูปภาพ

จะเห็นเมนูหลักดังรูป
รูปภาพ

จากนั้นก็คอนฟิกเบอร์ Extension, SIP Trunks คุยกับ VoIP Gateway, ฟีเจอร์ต่างๆ ไว้ผมจะเขียนบทความทดสอบมานำเสนอต่อไปครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง
คอนฟิก 3CX Phone System ผ่าน Web
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง 3CX - Software PBX for Windows