แนะนำอุปกรณ์ Busy Tone Detector สำหรับ FXO VoIP Gateway

ตัวแทนจำหน่ายสินค้าวีโอพีในในประเทศไทย

Moderator: jubjang

กฎการใช้บอร์ด
โพสต์สินค้าที่มีจำหน่ายได้เลยครับ แต่ขอเฉพาะที่เกี่ยวกับวีโอไอพีนะครับ

แนะนำอุปกรณ์ Busy Tone Detector สำหรับ FXO VoIP Gateway

โพสต์โดย nuiz » 25 พ.ค. 2013 14:44

สำหรับท่านที่เจอปัญหา FXO สายค้าง ปรับค่านู่นนี่นั่นแล้วแก้ยังไงก็ไม่หาย ผมแนะนำให้หาตัว Busy Tone Detector มาต่อใช้งานครับ โดยต่อคั่นระหว่างสายจาก PSTN หรือสายในของ PABX กับพอร์ต FXO ครับ ดังรูป

รูปภาพ

ดูรูปของจริงกันครับ รุ่นนี้เป็น 8 Channels ครับ

รูปภาพ

และรูปนี้แสดงการเชื่อมต่อกับ PSTN และ FXO VoIP Gateway

รูปภาพ

และ Busy Tone นี้ก็ยังเอามาต่อกับ PBX เพื่อป้องกันสายค้างในช่อง CO Line ได้ด้วยนะครับ ดังรูปนี้

รูปภาพ

รายละเอียดเพิ่มเติม โปรดติดต่อได้ที่ลิ้งค์นี้ครับ

8 Channels Busy Tone Detector for VoIP
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง ตัวแทนจำหน่ายสินค้า