สอบถาม VoIP Service Provider ในไทยครับ

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

สอบถาม VoIP Service Provider ในไทยครับ

โพสต์โดย kitton » 15 ก.พ. 2013 06:45

อยากจะทราบตอนนี้มี VoIP Server Provider ในประเทศที่ให้บริการ VoIP Server ให้เราสามารถเขียน Application เชื่อมต่อเพื่อทำ Call ระหว่าง IP to IP หรือ IP to Phone ได้รึเปล่าครับ

แล้วมีเจ้าไหนที่สามารถรองรับลูกค้าได้เยอะบ้างครับ
kitton

Re: สอบถาม VoIP Service Provider ในไทยครับ

โพสต์โดย phumin » 15 ก.พ. 2013 08:17

true ,cat, tot ครับ
phumin
Bronz Member

Re: สอบถาม VoIP Service Provider ในไทยครับ

โพสต์โดย nuiz » 16 ก.พ. 2013 13:44

โดย app ที่ว่าหากทำให้ตรงตามมาตรฐาน voip protocol ที่ทาง voip provider ใช้ ก็สามารถใช้ได้ครับ ที่ใช้กันตอนนี้คือ sip ครับ

ตัวอย่างของ app ที่ใช้กับ provider เหล่านั้นได้ก็คือพวก softphone ครับ มีหลายโปรแกรมและหลาย platform

voip provider แทบทุกเจ้าไม่ว่าจะรายเล็กๆหรือรายใหญ่ๆก็มี channels เพียงพอในการรองรับการใช้งาน คุณภาพก็พอๆกัน ตอนนี้แข่งกันที่ราคาแล้ว เวลาจะใช้บริการก็เลือกเอาครับ รายไหนโทรเบอร์มือถือถูกสุด รายไหนโทรเบอร์พื้นฐานถูกสุด ก็เลือกใช้เอา เอาหลายๆรายมาใช้ผสมกันก็ได้ถ้าไม่ขี้เกียจเติมเงิน
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม