ทำความรู้จักไฟล์เสียงใน Asterisk (Asterisk Sound Files)

Asterisk Opensource IP Pbx

Re: ทำความรู้จักไฟล์เสียงใน Asterisk (Asterisk Sound Files)

โพสต์โดย Thebomphoto » 11 ก.พ. 2013 23:29

ขอบคุณมาก ๆนะครับ ที่ได้เข้ามาตอบให้กับเรา....พอดีของเราใช้เป็น freebsd โครงสร้าง ไดเรกทรอรี่เลยอาจจะเข้าไม่เหมือนกัน เพราะเราต้องเข้า /usr/local/share/asterisk/sounds
แต่เราเข้าได้ถึงแค่ /usr/local/share/ ตัว asterisk/sounds หายไปไหนไม่รู้ งมหาตั้งแต่เมื่อคืน ยังไม่รู้เลย เด๋วถ้าเราได้อะไรเพิ่มเติม จะมาแชร์ให้นะครับ
การทำ IVR เนี่ยสำหรับเราไม่ใช่เรื่องเล่น ๆเลย เพราะเราก็มีพื้นฐานไม่แน่นมาก .....แต่ก็จะพยายามครับดูครับ :D
Thebomphoto
Bronz Member

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Asterisk SIP Server