สอบถามเรื่องการใช้ postgresql เป็นดาต้าเบสหน่อยครับ

Asterisk Opensource IP Pbx

สอบถามเรื่องการใช้ postgresql เป็นดาต้าเบสหน่อยครับ

โพสต์โดย thekungz » 27 ก.ย. 2012 19:20

คือผมจะใช้ postgresql ทำเป็นดาต้าเบส ผมได้ติดตั้ง postgresql เรียบร้อยแล้ว

แต่ใน module ของ asterisk มันไม่มี cdr_pgsql.so มันเลยไม่อ่านไฟล์ cdr_pgsql.conf ที่สร้างไว้

ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขยังไงครับ

ผมอาจจะข้ามขั้นตอน หรือ ไม่ได้ติดตั้งไฟล์ที่จำเป็นต้องใช้ หรืออะไรซักอย่าง รบกวนของวิธี การติดตั้งแบบละเอียดหน่อยครับ

ขอบคุณครับ :D
thekungz
Bronz Member

Re: สอบถามเรื่องการใช้ postgresql เป็นดาต้าเบสหน่อยครับ

โพสต์โดย nuiz » 27 ก.ย. 2012 22:47

ได้ติดตั้ง postgresql-devel หรือเปล่าครับ ถ้ายังก็ติดตั้งด้วย แล้วติดตั้ง asterisk และ asterisk-addons ใหม่ มันจะ detect เอง
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง Asterisk SIP Server