Parameter rinstance ตอนที่ register คืออะไร ? ครับ

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

Parameter rinstance ตอนที่ register คืออะไร ? ครับ

โพสต์โดย Korakod » 20 ก.ย. 2012 15:15

สวัสดี ครับ

พอดีผม Register Softphone ด้วย 3rd party ของ Ozeki ( http://www.voip-sip-sdk.com/ ) แล้ว ติดปัญหา อยู่ว่า มัน register ได้แต่เวลา โทรออก extension กลับโทรไม่ออก และ ที่ asterisk console ก็ไม่มีสถานะอะไร แสดงขึ้นมาเลย ดังนั้นผมเลย เอา Xlite ด้วย user เดียวกันมา register ดู ก็พบว่ามี จุดนึงที่ต่างกัน คือ ตัว parameter "rinstance" ที่ผมวงไว้ในรูป นะครับ ใน Ozeki มันไม่มี ผมเลยคิดว่า คงต้องเป็น parameter ตัวนี้กระมังที่ มีผลให้โทรออกไม่ได้

รบกวนถามหน่อย ครับ ว่าเจ้าตัว rinstance เนี้ยะมันได้มายังไง ครับ

รูปภาพ

ปล. user เดียวกัน ผมใช้ Eyebeam , Xlite register เข้ามา โทรเข้า-ออกได้ปกติ ครับ แต่มาติดปัญหาที่ Softphone Ozeki นี้แหละ ครับ ที่ register ได้ แต่โทรออกไม่ได้ เลย ครับ
Korakod
Silver Member

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม