แนะนำการ์ด 16 FXO สล๊อตแบบ PCI Express

Asterisk Opensource IP Pbx

แนะนำการ์ด 16 FXO สล๊อตแบบ PCI Express

โพสต์โดย nuiz » 30 เม.ย. 2012 10:43

ผมเอาหน้าตาของการ์ด 16 FXO สล๊อตแบบ PCI Express มาให้ดูกันครับ หน้าตาก็คล้ายๆกับการ์ด 16 FXO แบบ PCI เลย ต่างกันตรงที่ชนิดของสล๊อตที่จะใส่ได้ ซึ่งการ์ด 16 FXO PCI Express นี้สามารถติดตั้งได้ในสล๊อต PCI Express ทั้งแบบ x1, x8, x16 สบายๆ

** การ์ดมีขนาดยาว 23.5 cm สูง 10.8 cm หนา 1.8 cm **

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

วิธีการติดตั้งการ์ดนี้บน Asterisk ก็คล้ายๆกับการ์ด 16 FXO PCI ที่ผมเคยแนะนำไปแล้ว ส่วนขั้นตอนแบบละเอียดๆไว้ผมจะนำมาโพสต์ในโอกาสต่อไปไปครับ

ขอขอบคุณเว็บ http://www.buyasteriskcard.com ที่ให้การ์ดนี้มาทดสอบครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง
เทคนิคการติดตั้งการ์ด 16 FXO PCI Express บน Elastix 2.3.0
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง Asterisk SIP Server