การสร้าง user ให้มี permission เท่ากับ root

โปรแกรมบน CentOS ที่ควรติดตั้งใช้งานร่วมกับ VoIP Server

การสร้าง user ให้มี permission เท่ากับ root

โพสต์โดย junglaiman » 10 มี.ค. 2012 03:02

จะสร้าง user ใหม่ครับโดยจะกำหนดสิทธิ์ให้เสมือนเป็น root ต้องทำอย่างไรครับ พอดีมือใหม่ลอสร้าง user แล้วแอดเข้ root group แต่เหมือนว่ายีงไม่ได้สิทธิ์เท่า root ขอคำแนะนำหน่อยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ
junglaiman
Bronz Member

ย้อนกลับไปยัง CentOS - The Community Enterprise Operating System