เอาหน้าตาของ VoIP GSM Gateway มาฝากครับ

บทความดีๆที่จะทำให้เข้าใจ VoIP มากยิ่งขึ้น

Moderator: jubjang

เอาหน้าตาของ VoIP GSM Gateway มาฝากครับ

โพสต์โดย nuiz » 12 มิ.ย. 2010 20:24

VoIP Gateway ไม่จำเป็นต้องต่อกับเบอร์โทรศัพท์ธรรมดา หรือเบอร์ดิจิตอล E1 เสมอไปนะครับ ต่อกับ GSM ก็ได้ ผมมีวีดีโอมาให้ดู 2 แบบ

ตัวนี้เป็น Channel Bank ครับ ราคาคงไม่แพงเท่าไหร่ (มั้ง) ด้านหนึ่งเป็น E1 เอาไว้ต่อกับ E1 ของ VoIP Gateway หรือ E1 Card บน Asterisk ครับ
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: เอาหน้าตาของ VoIP GSM Gateway มาฝากครับ

โพสต์โดย jackspato » 22 มี.ค. 2011 23:51

สวัสดีครับ ผม ขอเสนอ อีกทางเลือก ครับ สำหรับ voip gsm gateway ราคา ประหยัด แต่คุณภาพ สูง สำหรับตัวนี้ สามารถ รอง รับ sim card ได้ถึง 8 sim card ครับ เชื่อมต่อกับ sip server ได้เลยครับ รอง รับ การทำงาน ของ asterisk ,elastix,tribox หรือ sip server etc.. สำหรับรายละเีอียดเพิ่มเติม ตาม link นี้เลยครับ http://www.comadvance.co.th/product?pag ... gory_id=19
jackspato
Bronz Member

Re: เอาหน้าตาของ VoIP GSM Gateway มาฝากครับ

โพสต์โดย ncrobo » 07 ธ.ค. 2011 19:40

ใน ebay GoIP มีขาย 3-4000บาท ตัวเล็ก 1 sim

นาฬิกาแฟชั่น, นาฬิกาข้อมือ,เว็บฝากรูปฟรี
ncrobo

ย้อนกลับไปยัง พื้นฐานเกี่ยวกับ VoIP