แนะนำการ์ด 16 FXO

ตัวแทนจำหน่ายสินค้าวีโอพีในในประเทศไทย

Moderator: jubjang

กฎการใช้บอร์ด
โพสต์สินค้าที่มีจำหน่ายได้เลยครับ แต่ขอเฉพาะที่เกี่ยวกับวีโอไอพีนะครับ

แนะนำการ์ด 16 FXO

โพสต์โดย nuiz » 25 ต.ค. 2011 11:09

การ์ดรุ่นนี้ยาว 23.5 เซ็นต์ สูง 12 เซ็นต์ หนา 1.8 เซ็นต์ ติดตั้งในเครื่องได้อย่างสบายๆครับ รายละเอียดของการ์ดดูได้ที่นี่ครับ การ์ด BX1600 16 Ports FXO New Design

รูปภาพ

ในกล่องจะแถมสายแยกแปลง RJ-45 เป็น RJ-11 สี่พอร์ตให้ด้วย

รูปภาพ

ด้านหลังก็ราบเรียบอย่างในรูป

รูปภาพ

ตัดตั้งในสล๊อตแบบ PCI สังเกตุนะครับว่าการ์ด "ไม่" กินเนื้อที่ของสล๊อตอื่น

รูปภาพ

สายแปลง RJ-45 เป็น RJ-11 มีเขียนหมายเลขพอร์ตไว้กันงง

รูปภาพ

หลอดไฟ LED ด้านหลังการ์ด มีสีเขียวสีเดียวนะครับ ไฟดวงแรกด้านบนซ้ายมือนอกจากจะแสดงสถานะของพอร์ตที่ 1 แล้ว ยังแสดงสถานะของการ์ดอีกด้วยนะครับ ซึ่งหลอดไฟ LED มีแสดงแบบนี้
- ติดนิ่ง (ถ้าเสียบสายโทรศัพท์ และสายมีสัญญาณ) ติดกระพริบถี่ (พอร์ตกำลังใช้งานอยู่) ดับ (ไม่ได้ใส่โมดูลของพอร์ต) ติดกระพริบเป็นจังหวะ (ใส่โมดูแล้วแต่ยังไม่ได้เสียบสายโทรศัพท์)

รูปภาพ

หลอดไฟ LED แสดงสถานะของพอร์ต 7, 9 และ 11
รูปภาพ

บทความที่เกี่ยวข้อง
เทคนิคการติดตั้งการ์ด 16 Port
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง ตัวแทนจำหน่ายสินค้า