แนะนำการ์ด 4 E1 TE405P

ตัวแทนจำหน่ายสินค้าวีโอพีในในประเทศไทย

Moderator: jubjang

กฎการใช้บอร์ด
โพสต์สินค้าที่มีจำหน่ายได้เลยครับ แต่ขอเฉพาะที่เกี่ยวกับวีโอไอพีนะครับ

แนะนำการ์ด 4 E1 TE405P

โพสต์โดย nuiz » 07 ก.ย. 2011 11:15

การ์ด E1 TE405P
การ์ด E1 รุ่น TE405P นี้นะครับ บนการ์ดมีพอร์ต E1 อยู่ 4 พอร์ต (มีจั๊มเปอร์บนการ์ดให้เลือกว่าจะใช้งานแบบ E1 หรือ T1) ใส่ในสล๊อตแบบ PCI 5 โวลต์ เป็นการ์ด OEM ของ Digium จึงมันใจได้ว่า Compatible 100% กับ Dahdi/Zaptel และรวมทั้ง Elastix/Asterisk/Trixbox ด้วย ติดตั้งง่ายมากครับ แค่คอมไพล์ dahdi (ถ้าใช้ Asterisk เพียวๆ ซึ่งเราก็ต้องมีการคอมไพล์ Dadhai อยู่เป็นปกติอยู่แล้ว) ก็ใช้งานได้แล้วครับ หรือถ้าใช้ Elastix/Trixbox นี่ก็ยิ่งง่ายใหญ่เลย ใส่การ์ด โหลดโมดูล ก็ใช้งานได้แล้ว

การ์ด TE405P นี้ไม่ต้องคอมไพล์ไดร์เวอร์อะไรเพิ่มเติมอีก ไม่จุกจิกกวนใจ ซึ่งแตกต่างจากการ์ดหลายๆยี่ห้อ ที่ทำเอามือใหม่ต้องปวดหัวไปตามๆกัน

หน้าตาการ์ด E1 รุ่น TE405P ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

มีจั๊มเปอร์ให้เลือกใช้งานแบบ E1 หรือ T1 ด้วยนะครับ (ดีฟอลท์จะเป็น E1) หลายๆคนลืมเช็คจั๊มเปอร์แล้วโทษว่าการ์ดเสีย

บทความที่เกี่ยวข้อง
การ์ด 1 E1 สล๊อตแบบ PCI Express
การ์ด 2 E1 สล๊อตแบบ PCI Express
การ์ด 1 E1 สล๊อตแบบ PCI
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง ตัวแทนจำหน่ายสินค้า