ของคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญหน่อยคับ !!!

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

ของคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญหน่อยคับ !!!

โพสต์โดย asdfgh » 04 ก.ค. 2011 12:18

พอดีทำอาจจะทำโปรเจคส์เกี่ยวกับ Voip (หวยมาออกเพราะต้องทำใช้งานจริงให้ทางภาควิชาด้วย)..อยากถามว่าจะต้องเตรียมตัวอะไรบ้างคับ

เพราะทางอาจารย์ อยากได้แนว web-base ไว้ manage เอง ซึ่งตอนนี้ความรู้ยังเป็น 0 แต่จะพยายามเข้ามาศึกษาในเวปนี้คับผม..

ขอคำแนะนำหน่อยนะคับ..!!:oops: :oops: :oops:

ขอบคุณคับผม
asdfgh

Re: ของคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญหน่อยคับ !!!

โพสต์โดย wiratf » 04 ก.ค. 2011 13:11

ลอง ศึกษา เกี่ยวกับ บทความ Elastix ครับ Interface ใช้งานค่อนข้างง่าย
manage จาก หน้า web ได้เลย ครับ
wiratf
Bronz Member

Re: ของคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญหน่อยคับ !!!

โพสต์โดย asdfgh » 06 ก.ค. 2011 15:58

wiratf เขียน:ลอง ศึกษา เกี่ยวกับ บทความ Elastix ครับ Interface ใช้งานค่อนข้างง่าย
manage จาก หน้า web ได้เลย ครับ

ขอบคุณคับ แต่พอดีผมคงต้องทำเป็นลักษณะ web (คงจะใช้ php หละคับหาข้อมูลใน web นี้หละ)

ปัญหาคือ แรก ผมจะลงตัว Asterisk หรือ Elastix ดีคับ
แล้วผมต้องพัฒนา สเกลด้านไหนเพื่อจะพัฒนาต่อดีคับ (ตอนนี้เริ่ม ศึกษา Php หรือเป็นแนวจะเป็น java ดีคับ ตอนนี้ยังงงอยู่)

ขอบคุณมากๆ สำหรับ คำตอบคับ :oops: :oops: :oops:
asdfgh

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม