เครื่องserver ที่สามารถรองรับการ์ด E1 และทำงานกับElastixได้

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

เครื่องserver ที่สามารถรองรับการ์ด E1 และทำงานกับElastixได้

โพสต์โดย ton1987 » 17 เม.ย. 2011 03:16

เครื่องserver ที่สามารถรองรับการ์ด E1(PCI-Ex และ PCI )และสามารถใช้งานกับ Elastix ได้
ต้องเป็นเครื่อง สเป็กอะไร สามารถใช้เครื่องประกอบได้หรือไม่
และ การ์ด E1 ที่นิยมใช้งานกัน คือ ยี่ห้อ อะไร

ท่านผู้ใดทราบโปรดช่วยเหลือและให้ความรู้แก่น้องมือใหม่ด้วยครับ....ขอขอบคุณ
ton1987

Re: เครื่องserver ที่สามารถรองรับการ์ด E1 และทำงานกับElastixได้

โพสต์โดย Alpacino » 18 เม.ย. 2011 10:04

ผมใช้การ์ด E1 ของ sangoma นะครับ เป็น pci-ex ครับ ก็เอาเครื่องประกอบก็ได้นะครับ ถ้างบจำกัด ไม่งั้นก็ Server ไปเลย ผมใช้ server ของ HP อยู่ ตัวการ์ดจะรับประกัน Lifetime ด้วยครับ
ความรู้คือการแบ่งปัน
Alpacino
Bronz Member

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม