มือใหม่เรื่อง voip ครับ

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

มือใหม่เรื่อง voip ครับ

โพสต์โดย Hong_pet16 » 13 มี.ค. 2011 00:11

คืองี้ครับ ผมมีโปรเจ็คที่จะเปลี่ยนระบบโทรศัพท์ของที่ทำงานผมทั้งหมด เป็นะบบ IP Phone ทั้งหมดอะครับ ผมต้องทำอย่างไรบ้าง ช่วยอธิบายไขกระจ่างให้ผมด้วยครับ โทรศัพท์เดิมๆที่มีอยู่แล้ว ต้องเปลี่ยนทั้งหมดเลยหรือไม่ ต้องเพิ่มเติมอุปกรณ์อะไรลงไปในระบบบ้างครับ
ช่วยให้ข้อมูลผมด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
Hong_pet16

Re: มือใหม่เรื่อง voip ครับ

โพสต์โดย nuiz » 13 มี.ค. 2011 00:16

ผมแนะนำให้เริ่มจากศึกษานี่ก่อนเลยครับ Elastix ตั้งแต่เริ่มต้นลงโปรแกรมกันเลย แล้วค่อยๆเริ่มเซ็ต Extension เทส และศึกษาวิธีการเชื่อมต่อกับโลกภายนอก ผมคิดว่าบทความทั้งหมด ณ ที่มีอยู่ตอนนี้ น่าจะช่วยให้ on ระบบได้แน่ๆ

ถ้าอยากรู้เร็วๆ อยากเป็นเร็วๆ แนะนำให้เสียเงินอบรมกับที่เขาเปิดสอนอ่ะครับ ก็มีมาโพสต์ในเว็บอยู่เหมือนกัน อยู่ในหัวข้อ ข่าวน่าสนใจ แต่ไม่เกี่ยวกับเว็บนี้นะครับ หรือไม่ก็ search จาก google ก็ได้ว่ามีที่ไหนเปิดอบรม Asterisk/Elatix บ้าง ก็ลองติดต่อดูอ่ะครับ

ถ้าใจเย็น ค่อยๆศึกษาไปได้ ไม่รีบร้อน เว็บนี้ก็พอจะช่วยได้อยู่ครับ

ยินดีต้อนรับครับ :D
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม