เอา Elastix 2.0 ออกยังไงอะคับ มันไม่ยอมออกครับ

โปรแกรมบน CentOS ที่ควรติดตั้งใช้งานร่วมกับ VoIP Server

เอา Elastix 2.0 ออกยังไงอะคับ มันไม่ยอมออกครับ

โพสต์โดย Terbo » 27 ก.พ. 2011 09:35

ผมจะเอา Elastix ออก อะครับ มันเอาออกอย่างไงอะ ผมเอาแผ่นวินโว์ใส่ไปเพื่อที่ จะ Format แต่มันก้ยังรันเข้าตัวของ Elastix อยู่ดีอะครับ คือผมจะลงตัว centos 5.4 คือไม่อย่างให้ Elastix เข้ามาเกี่ยวข้องอะครับ มันก้ยังรันเข้าหน้า Elastix อยู่ดีครับหมดปัญยาแล้วครับพี่ Set Bios แล้วก็ไม่ขึ้น ทำไงอะคับ :D :D
Terbo
Silver Member

Re: เอา Elastix 2.0 ออกยังไงอะคับ มันไม่ยอมออกครับ

โพสต์โดย nuiz » 27 ก.พ. 2011 12:45

ตอนลง Windows เลือกให้มัน Delete All Partitions แล้ว Create ใหม่ครับ
หรือถ้าไม่ลง Windows ก็ลง CentOS ใหม่ พอถึงตอนเลือก Partion ก็เลือกอันบนสุดครับ ที่แบบว่าให้ Delete ALL Partition...
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: เอา Elastix 2.0 ออกยังไงอะคับ มันไม่ยอมออกครับ

โพสต์โดย Terbo » 03 มี.ค. 2011 11:57

มันไม่บูท นี้ดิปัญหาอะครับพี่หนุ่ย มันเหมือนว่าฝั่งอยุ่อะ
Terbo

โพสต์โดย nuiz » 03 มี.ค. 2011 13:11

มีฮาร์ดดิสก์กี่ลูกอ่ะครับ ในเครื่อง
delete และ create partition ใหม่ มันน่าจะหายนะครับ

ก็งงเหมือนกัน :D
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

โพสต์โดย raweeharee » 03 มี.ค. 2011 14:40

ปัญหานี้ผมเคยเจอแล้วครับแต่มีวิธีแก้ครับปัญหาที่ผมเคยเจอตามนี้ครับพอลง elastix เสร็จแล้วคิดจะลง อย่างอื่นเช่น windows xp หรือ centos 5.4 มันจะไม่ boot ครับให้นำแผ่น windows vista มาใส่ก่อนครับคือต้องเป็น windows vista นะครับไม่ทราบว่า windows 7 ใข้ได้ไหมหลังจากนั้นมันก็จะ boot ขึ้นครับและใช้ windows vista format harddisk ครับคือไม่ต้องลงนะครับคือใช้ Windows vista format harddisk เฉยๆครับเสร็จแล้วก็เอาแผ่นออกก็จะลง OS อื่นได้ตามปกติผมเคยเจอปัญหานี้ทั้งบน notebook และ deskptop ครับวิธีนี้ใช้ได้กับทั้งสองเครื่องครับได้ไม่ได้ยังไงช่วย update ด้วยนะครับ
raweeharee

ย้อนกลับไปยัง CentOS - The Community Enterprise Operating System