เกี่ยวกับประเภทของ echo cancellation

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

เกี่ยวกับประเภทของ echo cancellation

โพสต์โดย sansern » 08 ม.ค. 2011 22:19

รบกวนขอคำอธิบายเกี่ยวกับการเลือกใช้ประเภทของ echo cancellation หน่อยครับ
คือผมใช้ Card Analog Sangoma A200D ซึ่งมี hardware echo cancellation
แต่ในเมนู Hardware Detection จะมีปุ่มให้สามารถเข้าไปเลือกประเภทของ echo cancel ได้อีก
เพราะครั้งแรกที่ Detec Card จะเป็นค่า MG2 แต่พอลอง Detec ใหม่อีกครั้ง กลับเปลี่ยนเป็น OSLEC เลยไ่ม่เข้าใจครับว่าจะเลือกหัวข้อไหนดี
ขอบคุณครับ
sansern
Silver Member

Re: เกี่ยวกับประเภทของ echo cancellation

โพสต์โดย nuiz » 09 ม.ค. 2011 15:55

บนการ์ดมี Hardware Echo Canceller อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องวอรี่เรื่อง Echo Canceller ในโปรแกรม Elastix ครับ เพราะว่ามันเป็น Software Echo Canceller ซึ่งควรจะเปิดใช้เมื่อใส่การ์ด Analog/Digital ที่ไม่มี Hardware Echo Canceller
ดังนั้นลืมๆไปเลยครับ ถ้าใน Elastix มีให้ Disable ก็เลือกเลยครับ
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: เกี่ยวกับประเภทของ echo cancellation

โพสต์โดย sansern » 09 ม.ค. 2011 21:11

ขอบคุณครับคุณหนุ่ย
sansern
Silver Member

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software