โปรแกรมconnecttalk ของAIS ใช้ยังไง

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

โปรแกรมconnecttalk ของAIS ใช้ยังไง

โพสต์โดย kookkikza » 24 พ.ย. 2010 00:15

ใครเคยใช้โปรแกรม connecttalk ของAIS บ้างอ่ะ อยากรู้ว่ามันใช้ยังไง ใช้ยากรึป่าว เคยได้ยินมาว่าโทรต่างประเทศถูกมาก :roll: :roll:
kookkikza

Re: โปรแกรมconnecttalk ของ AIS ใช้ยังไง

โพสต์โดย nuiz » 24 พ.ย. 2010 16:54

เป็นบริการ voip โทรผ่าน softphone อ่ะครับ จากค่าย ais โปรแกรมและบริการชื่อเดียวกัน ConnectTalk ค่าบริการ อ่านเงื่อนไขก่อนสมัครใช้บริการนะครับ
ก่อนใช้งานต้องติดตั้งโปรแกรม ConnectTALK ไว้ในเครื่องคอมก่อน (ดาวน์โหลดโปรแกรมจากเว็บไซต์ connecttalk.com) สมัครสมาชิกในเว็บไซต์ แล้วก็เอาแอ๊คเค๊าท์มาเซ็ตอัพใส่ในโปรแกรม
ค่าโทรเบอร์ในประเทศไทย ไม่ถูกนะครับแม้กระทั่งเบอร์ ais เอง ส่วนโทรต่างประเทศก็งั้นๆ ไม่ได้ถูกกว่าเจ้าอื่นเลย

แต่ก็เป็นทางเลือกใหม่ๆครับ
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: โปรแกรมconnecttalk ของAIS ใช้ยังไง

โพสต์โดย kookkikza » 27 พ.ย. 2010 11:28

อ๋อ มันคือการโทรผ่านคอมนี่เอง แล้วคนที่เราโทรไปต้องมีโปรแกรมนี้ด้วยไหมค่ะ หรือโทรเข้ามือถือก็ได้ แล้วค่าโทรของAIS ไปจีนเค้าบอกว่า 50 ส.ต. แล้วมันจะมี vat เพิ่มป่ะค่ะ
kookkikza

Re: โปรแกรมconnecttalk ของAIS ใช้ยังไง

โพสต์โดย nuiz » 27 พ.ย. 2010 15:48

ปลายทางไม่จำเป็นต้องลงโปรแกรม ConnectTalk ก็ได้ครับ แต่ถ้าลงก็จะโทรหากันฟรีครับ (แต่ไม่แน่ใจว่า ถ้าสมัครแต่ไม่ได้เติมเงิน คือสมัครเอาไว้เพื่อโทรหากันฟรีๆ เขาจะให้โทรหากันฟรีมั๊ย) ถ้าโทรหาเบอร์โทรศัพท์ (เบอร์บ้าน เบอร์มือถือ) ก็จะเสียค่าโทรเป็นนาทีครับ ราคาก็ว่ากันไปตามแต่ละประเทศ และประเภทของเบอร์ ทีจะโทรไปครับ ในเว็บมีราคาบอกไว้อยู่ครับ ส่วนมากเบอร์พื้นฐานราคาจะถูกว่าเบอร์มือถือ

โทรต่างประเทศเริ่มต้นนาทีละ 50 ตัง เป็นราคาก็ยังไม่รวม vat เพราะถ้ารวมมันจะดูแพงกว่าเจ้าอื่นๆ :D และมีแต่โทรกลับไทย 500 นาที เดือนละ 99 บาท โทรได้ทุกเครือข่าย แต่ก็มีเงื่อนไขอีก 10 ข้อห้อยท้าย :D หน้านี้ครับ http://www.connecttalk.com/th/package.aspx

ถ้าเงื่อนไขการใช้บริการเยอะเกินไป หรือต้องผูกมัดการให้บริการมากเกินไป ผมว่าหาบัตรโทรศัพท์ระหว่างประเทศใช้ดีกว่าครับ มีอยู่หลายเจ้า ในเซเว่น ซีเอ็ด ก็วางขายกันให้รึ่มๆ ราคาก็ถูกกว่าอีก ใช้งานได้จากโทรศัพท์มือถือของเราเลย ไม่ต้องคอยเปิดคอม ต่อเน็ต เปลืองไฟ อีกทั้งการใช้งานจากเครื่องคอม โปรแกรมซอฟโฟน คุณภาพไม่สู้ดีนักนะครับ

เป็นข้อแนะนำจากผู้ที่เคยโทรผ่านซอฟโฟนอ่ะครับ
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz

โพสต์โดย saturday29 » 02 ธ.ค. 2010 19:27

เราก็ใช้อยู่นะ โทรไปหาพี่สาวที่สิงคโปร์ นาทีละ 25 ตังค์เอง เห็นช่วงนี้เค้าโฆษณาว่ามีแจกเงิน 20 บาท แต่เราไม่แน่ใจนะว่าเค้าทำยังไงถึงจะได้ ใครอยากรู็้ก็เข้าไปดูในเว็บนะ www.connecttalk.com/th/Promotion_Viral
saturday29

โพสต์โดย saturday29 » 13 ธ.ค. 2010 23:45

เรื่องค่าโทรฟรีเอาคร่าวๆนะ เขาจะมีอีนเมลให้ส่งต่อเพื่อน 10 คน ให้กรอก username ของเรา แล้วจะมีอีเมลยืนยันกลับมาภายใน 48 ชั่วโมง จากนั้นก็ใช้ได้เลย ยังไงลองเข้าไปอ่านรายละเอียดจากในเว็บเขาดูนะคะ หรือจะไปโพสต์ใน Facebook ที่ www.facebook.com/ais.vas ก็ได้นะ ง่ายๆ แค่มี username แล้วโพสต์ตามที่เค้ากำหนดก็มีสิทธิ์ได้ค่าโทรฟรี 20 บาท ลองทำดูนะ เรายังไม่ได้ลองเหมือนกัน ใครลองแล้วได้จริงบอกด้วยนะ
saturday29

โพสต์โดย nuiz » 14 ธ.ค. 2010 00:20

คุณภาพเสียงเป็นไงบ้างครับเวลาใช้งานกับ Softphone
nuiz

โพสต์โดย oommiga » 15 ธ.ค. 2010 00:50

ตอนนี้ดิฉันก็สนใจจะใช้บริการ ConnectTalk ของ AIS เหมือนกันค่ะ
แต่อยากทราบว่าจ่ายค่าโทรยังงัยคะ
เห็นว่ามันเป็นโทรผ่านคอม คือดิฉันไม่รู้จะเริ่มยังงัย
แต่อยากใช้เพราะช่วงนี้ทางบ้านต้องติดต่อญาตที่เมกาบ่อยๆค่ะ
oommiga

โพสต์โดย nuiz » 16 ธ.ค. 2010 14:38

ติดต่อที่เว็บไซต์ผู้ให้บริการโดยตรงเลยครับ ConnectTalk
nuiz

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม