Asterisk & LDAP

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

Asterisk & LDAP

โพสต์โดย mr.bun_it13 » 09 ส.ค. 2010 19:06

อยากเรียนถามพี่หนุ่ยและผู้รุ้ว่า
การทำงานระหว่าง asterisk และเชื่อมกับ ฐานข้อมูล ของ LDAP
พอจะมีวิธีการ แนะนำหน่อยหรือว่ามี code ตัวอย่างไหมครับ
ขอบคุนครับ

โดยที่ผมจะทำมีประมานว่า
สร้าง web app โดยที่ ใช้ฐานข้อมูล LDAP
และบน asterisk ก็จะใช้ LDAP แทน Mysql

และจะให้ข้อมูลที่ผู้ใช้กรอกผ่าน web app ไปลิ้งค์กับข้อมูล บน server asterisk
พอจะมีแนวทางไหมคับ
mr.bun_it13
Bronz Member

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม