สอบถามตั้งค่าเบอร์ภายในกับซิมแบบ 1:1 Issabe กับ Dinstar

Your Open Source Solution For Unified Comunnications And More…

สอบถามตั้งค่าเบอร์ภายในกับซิมแบบ 1:1 Issabe กับ Dinstar

โพสต์โดย golf1711 » 02 ก.ย. 2021 14:22

ตอนนี้ที่บริษัทมีการใช้งานระบบชุมสายโทรศัพท์ IP-PBX ระหว่าง Issabel กับ Dinstar เป็น Voice Gateway อยากทราบวิธีการตั้งค่าการโทรแบบจับคู่เบอร์ภายในกับเบอร์ซิมแบบ 1:1 รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
golf1711

Re: สอบถามตั้งค่าเบอร์ภายในกับซิมแบบ 1:1 Issabe กับ Dinstar

โพสต์โดย nuiz » 02 ก.ย. 2021 16:34

ได้นะครับ คอนเซ็ปต์ครับ
ตอนโทรออก เมนู IP To Tel Routing เซ็ตใส่เบอร์ Source เป็นเบอร์ Extension แล้วเลือก Port (ซิม) ที่จะให้เบอร์นี้โทรออก
ตอนโทรเข้า เมนู Tel To IP Routing เลือก Port (ซิม) คอนฟิก Hotline ไปเบอร์ Extension
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: สอบถามตั้งค่าเบอร์ภายในกับซิมแบบ 1:1 Issabe กับ Dinstar

โพสต์โดย sitt01 » 20 ต.ค. 2021 11:44

Dinstar เคยใช้เมื่อ 3 ปีที่แล้วเป็น กล่อง FXO ถาม วิธีติดตั้งกับทาง customer service ได้เลยครับ เดี๋ยวเขาส่งคู่มี setup มาให้ แต่ตอนที่ผมถามเขายังไม่รู้จัด issable นะครับ แต่พอ ปรับแต่งกันได้ ต้องตี้งค่าเยอะอยู่ครับ ทั้งทางฝั่งของ dinstar และ issable
ข้อดีของการเป็นคนทำคอมพิวเตอร์ คือ ทำยังไงคอมพิวเตอร์ก็จะไม่เจ๊ง ถ้าไม่ไปยุ่งกับ Hardware อย่างมากก็แค่เสียเวลาลง โปรแกรมใหม่ แต่อย่างว่ายิ่งลงบ่อยเท่าไรก็ยิ่งขำนาญเท่านี้น
sitt01
Gold Member

ย้อนกลับไปยัง Issabel - Open Source Solution For Unified Comunnications