ปัญหากดเบอร์ต่อไม่ตรง

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

ปัญหากดเบอร์ต่อไม่ตรง

โพสต์โดย zthefly » 15 ก.ค. 2021 14:54

ผมเจอปัญหา เวลาคนข้างนอกโทรเข้ามาแล้วกดเบอร์ต่อไม่ตรงชอบเด้งไปเบอร์อื่นที่ใกล้ๆเคียงกัน

เช่น คนโทรเข้าเบอร์ 02-777-XXXX ได้ยินเสียง ivr แล้วกดเบอร์ต่อ 520 บางครั้ง ก็ไปดังที่ ext : 5XX

ใช้งาน E1 กับ TOT
voip gaetway Dinstar

อาาการนี้พึ่งเป็นได้ไม่กี่เดือน
ฝั่ง Server และ voice gateway ทางผมไมได้เปลี่ยนแปลง config อะไร
อันนี้ไม่แน่ใจทาง TOT มีการทำ transition อะไรหลังบ้างหรือเปล่าทำให้
มีท่านใดเคยเจอปัญหาดังกล่าวไหมครับ
zthefly
Silver Member

Re: ปัญหากดเบอร์ต่อไม่ตรง

โพสต์โดย apc » 04 มี.ค. 2022 19:10

ผมเจออาการนี้เหมือนกันครับ ยังหาวิธีแก้อยู่เหมือนกัน ครับ
apc
Silver Member

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software