อยากพูดสั่งงาน Asterisk ได้ ไม่ต้องกดปุ่มเลือก มีหนทาง

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

อยากพูดสั่งงาน Asterisk ได้ ไม่ต้องกดปุ่มเลือก มีหนทาง

โพสต์โดย nuiz » 25 ธ.ค. 2020 17:11

โทรเข้า IVR อยากไปแผนกไหน อยากสั่งสินค้าอะไร อยากป้อนตัวเลขอะไรเข้าระบบ พูดเลย ไม่ต้องกด

ถ้าลูกค้าไม่อยากได้ ผมก็ไม่รู้นะครับว่า Asterisk มันทำแบบนี้ก็ได้ด้วย แปะลิ้งค์ไว้ก่อนครับ เดี๋ยวจะลองทดสอบดู

https://wiki.asterisk.org/wiki/display/ ... nition+API
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: อยากพูดสั่งงาน Asterisk ได้ ไม่ต้องกดปุ่มเลือก มีหนทาง

โพสต์โดย sitt01 » 27 ธ.ค. 2020 11:07

ผมลองของ google speech to text แล้ว พบว่าใช้ไม่ได้ ค้นหาดูพบว่ามันไม่ฟรี ต้องเสียเงิน ถึงจะใข้ได้เลยยังไม่ได้ลองแบบเสียเงินนะครับ ไม่รู้ว่ามีตัวไม่เสียเงินแบบ text to speech หรือเปล่า
ข้อดีของการเป็นคนทำคอมพิวเตอร์ คือ ทำยังไงคอมพิวเตอร์ก็จะไม่เจ๊ง ถ้าไม่ไปยุ่งกับ Hardware อย่างมากก็แค่เสียเวลาลง โปรแกรมใหม่ แต่อย่างว่ายิ่งลงบ่อยเท่าไรก็ยิ่งขำนาญเท่านี้น
sitt01
Gold Member

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม