ถ้าเบื่อ Putty ลองใช้คำสั่ง SSH บน Windows ดูครับ

ข่าวที่น่าสนใจเกี่ยวกับวีโอไอพี ประชาสัมพันธ์

Moderator: jubjang

กฎการใช้บอร์ด
โพสต์เฉพาะงานประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับวีโอไอพีเท่านั้นนะครับ สินค้าออกใหม่ งานสัมนา งานเปิดตัว ฝึกอบรม

ถ้าเบื่อ Putty ลองใช้คำสั่ง SSH บน Windows ดูครับ

โพสต์โดย nuiz » 24 ต.ค. 2020 18:26

ผมใช้บน Windows 10 นะครับ

1. เปิด Command Prompt
โหมดปกติเลยครับไม่ต้อง Run as Administrator

2. สมมติจะ SSH ไปที่ 192.168.100.21 พิมพ์คำสั่ง ssh แบบในรูปนี้ครับ
ถ้าเป็นการเข้าโฮสต์นี้ครั้งแรก ต้องพิมพ์ yes ด้วยครับ ครั้งต่อไปไม่ต้องแล้ว

รูปภาพ

3. จะออกก็พิมพ์ exit ครับ

4. ทริกเพิ่มเติมครับ
จะ Copy ข้อความ ให้ลากเม๊าส์ไปบนข้อความ แล้วคลิ๊กขวา 1 ครั้งครับ
จะ Paste ให้คลิ๊กขวา 1 ครั้งครับ
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง ข่าวน่าสนใจ - งานประชาสัมพันธ์