การรับเบอร์ DID มาทาง SIP Trunk

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

Re: การรับเบอร์ DID มาทาง SIP Trunk

โพสต์โดย nuiz » 02 เม.ย. 2010 15:32

อ่อ แสดงว่าโทรได้ได้หลายสายพร้อมกัน อย่างนี้เวอร์คๆ เบอร์ละ 200 ต่อเดือนเอง เคยลองของ DIDX หน่ะครับ ตอนนั้นลองสมัครเล่นๆแล้วก็ได้เบอร์ USA มาเบอร์นึง แต่เซ็ตแล้วก็ไม่เวอร์ค เลยไม่ได้ทำอะไรต่อ

มันอยู่ ต่างประเทศ น่าจะดีเลย์บ้างนะครับ
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: การรับเบอร์ DID มาทาง SIP Trunk

โพสต์โดย nepenthes » 02 เม.ย. 2010 20:55

พูดถึง เรื่องดีเลย์

ตอนนี้ผมเจอเลยเต็มๆ ของ didx ประมาณ 3 วิ ครับ

ผมปรับใช้ Codec g729 ก็ยัง delay มันแก้ไขยังไงได้มั้ยพี่ :?:

หรือผมต้องไปเพิ่มสัญญาณที่ Colo
nepenthes
Gold Member

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software