Issabel 2 คำถาม - เมนู IVR Add Annount กับ Conference

Your Open Source Solution For Unified Comunnications And More…

Issabel 2 คำถาม - เมนู IVR Add Annount กับ Conference

โพสต์โดย modoindy » 22 ก.ค. 2019 14:03

Issabel 2 คำถาม

- เมนู IVR Add Announcement

สมารถ RAndom ไฟล์เสียงได้ไหมครับ เช่น มี 10 เสียง. wave
แต่ แสดงมา1 ณ เวลานั้น 1เสียง
จบข้อความ กด 0 วางสาย
------------------------------------------------------
Issabel 2 - เมนู Add Conference

ผู้ที่อยู่ในห้อง จะออกจากห้อง กด ปุ่ม อะไรเพื่อ ย้อนกลับมา เมนูหลัก

:P
modoindy
Bronz Member

Re: Issabel 2 คำถาม - เมนู IVR Add Annount กับ Conference

โพสต์โดย nuiz » 01 ส.ค. 2019 10:41

ผมว่าน่าจะได้นะครับ ** แต่ก็ยากเอาการอยู่ครับ ** โดยการเข้าไปดูในไฟล์ /etc/asterisk/extensions_additional.conf ว่าตรง ivr ที่เราสร้างนั้นพอที่จะ modify อะไรได้มั๊ย แล้วก๊อป ivr นั้นทั้งยวงไปไว้ในไฟล์ /etc/asterisk/extensions_override_issabel.conf แล้วค่อยแก้ไขครับ

ส่วนอีกคำถามนึง กดออกจาก meetme แล้วกลับมา ivr ก็น่าจะทำได้เช่นกันครับ ลองติ๊ก return to ivr ตรงหน้า ivr ดู ** ออปชั่น return to iver ผมยังไม่เคยลองสักที **
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง Issabel - Open Source Solution For Unified Comunnications