ปลายปี 2019 นี้เว็บบอร์ด voip4share ก็จะครบ 10 ปีแล้วครับ!!!

ประกาศต่างๆจากทางเว็บไซต์ อัพเดทข้อมูลในเว็บ และกฏกติการการใช้งานเว็บไซต์

Moderator: jubjang

ปลายปี 2019 นี้เว็บบอร์ด voip4share ก็จะครบ 10 ปีแล้วครับ!!!

โพสต์โดย nuiz » 30 พ.ค. 2019 13:21

ประกาศ ประกาศ...

เว็บบอร์ด voip4share.com นี้อายุใกล้จะ 10 ปีแล้วนะครับ บทความแรกผมเขียนเมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน 2009 ครับ คือบทความนี้ รวบรวมบทความ Asterisk อยู่ในหัวข้อ Aserisk SIP Server เท่าที่ผมคลิ๊กดูก็เห็นบทความนี้แหล่ะครับเก่าที่สุด

แป๊บเดียวจะ 10 ปีแล้ว เมื่อคืนผมเข้า Google ค้นหาเว็บบอร์ด VoIP ภาษาไทยของท่านอื่นที่เป็น "ต้นแบบ" เป็น "ครู" ให้ผมทำเว็บบอร์ด voip4share.com นี้ขึ้นมา ปรากฏว่าหาไม่เจอแล้วครับ

ตั้งแต่เริ่มต้นจนถึงปัจจุบัน กลุ่มคนเหล่านี้ล้วนแล้วแต่มีพระคุณต่อผมทั้งนั้นเลยครับ...

1. เจ้าของบริษัทเดิมที่ผมเคยทำงานอยู่ แกให้ยืม (โดยไม่รู้ตัว) เครื่องมาทำเซอร์เวอร์เว็บบอร์ด ใช้อยู่หลายเดือนก่อนที่ผมจะย้ายเว็บบอร์ดขึ้น Hosting ครับ
2. เจ้าของเว็บบอร์ด Asterisk ภาษาไทยทุกเว็บบอร์ดที่ผมเกริ่นไว้ตอนต้น
3. ลูกค้าที่ใช้บริการ VoIP จากผมตั้งแต่อดีต-ปัจจุบัน
4. เจ้าของบริษัทและทีมงานที่ให้ผมเช่าใช้ทั้ง Hosting และ Domain ครับ ผมอยู่กับเจ้านี้มาตั้งแต่แรกเลย ซึ่งต่อมาก็กลายเป็นลูกค้าผมด้วย
5. สมาชิกเว็บบอร์ดทุกท่านที่ร่วมผลักดันให้เว็บบอร์ดติดอันดับใน Google อยู่ช่วงหนึ่ง
6. คนที่แปล phpBB เป็นภาษาไทยที่ผมเอามาใช้ทำเว็บบอร์ด
ึ7. Google ผู้ที่ทำให้เว็บบอร์ดติดอันดับการค้นหา ทำให้มีผู้สนใจติดต่อเข้ามา ส่วนหนึ่งกลายเป็นลูกค้าของผม

ตอนนั้นแค่คิดว่าจะ "ทำเล่นเฉยๆ" เลยยังไม่เอาขึ้น Hosting ครับ ไม่อยากเสียเงินค่าเช่า ทำไปทำมากลายเป็นว่าตอนนี้ "ทำเป็นอาชีพ" เฉยเลยครับ ตอนนี้ถ้าใครถามผมก็ยังบอกว่า "ผมทำเล่นๆ" อยู่เหมือนเดิม

จากนี้อีก 10 ปีข้างหน้าจะเป็นยังไงไม่รู้ แต่เว็บบอร์ด voip4share.com จะยังอยู่นะครับ... จากคำยืนยันของเจ้าของเว็บบอร์ด
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง ประกาศจากเว็บบอร์ด