แนะนำเว็บไซต์ www.voipfraud.net

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

แนะนำเว็บไซต์ www.voipfraud.net

โพสต์โดย nuiz » 24 ธ.ค. 2010 09:18

สำหรับท่านที่จะทำธุรกิจด้าน VoIP กับต่างประเทศ ไม่ว่าจะเป็นการซื้อหรือว่าขาย Traffic ลองเข้าไปเช็คข้อมูลในเว็บไซต์นี้ก่อนก็ดีครับ

http://www.voipfraud.net

อาจจะมีรายละเอียดเกี่ยวกับบริษัทที่ท่านกำลังจะทำธุรกิจด้วย จะได้ไม่โดนหลอกรับประทาน

ซึ่งในเว็บไซต์ก็จะมีรายชื่อบริษัท ไอพีแอดเดรส ที่มีการรายงานเข้ามา รวมทั้งรูปแบบวิธีการหลอกลวงต่างๆด้วยครับ อ่านเพื่อเป็นความรู้

ข้อมูลในเว็บไซต์จะมีทีมงานคอยตรวจสอบก่อนที่จะเผยแพร่นะครับ ฉะนั้นก็เชื่อถือข้อมูลได้ในระดับหนึ่ง

ผมเองก็เคยเจอด้วยตัวเองเหมือนกัน ช่วงนั้นเพิ่งทำ VoIP ใหม่ๆ เป็น Consult ให้ที่หนึ่งเขาให้ช่วยติดต่อหาเร้าท์ต่างประเทศ ก็ไปเจอรายชื่อบริษัทที่ขาย Traffic ในเว็บไซต์ แต่ก็ยังไม่ได้ซื้อขาย Traffic กันจริงๆหรอกครับ คุยกันใน msn ส่งข้อมูลต่างๆไปให้ เดชะบุญที่บังเอิญว่าไป Search เจอใน Google ก่อนว่าให้ระวังบริษัทนี้ไว้ เลยหยุดการติดต่อ แล้วผมก็ไม่เคยเห็น msn นี้ออนสักทีเลย 55+
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม