สอบถามครับ การทำ voip เปลี่ยน ip phone เป็นลำโพงได้ใหมครับ

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

สอบถามครับ การทำ voip เปลี่ยน ip phone เป็นลำโพงได้ใหมครับ

โพสต์โดย thetiszuza » 11 ม.ค. 2012 19:28

คือผมทำโปรเจคนี้อ่ะครับ ว่าต้องการใช้ Hardware ตัวไหนบ้างการทำหรือ ต้องไปศึกษาเรื่องไหนครับ ขอผู้ชี้แนะด้วยครับ
thetiszuza

Re: สอบถามครับ การทำ voip เปลี่ยน ip phone เป็นลำโพงได้ใหมครับ

โพสต์โดย nuiz » 11 ม.ค. 2012 21:31

อืม... จะเปลี่ยนจาก ip phone เป็นลำโพง ยังงงอยู่ครับ รบกวนขยายความต้องการอีกหน่อยนะครับ เอาให้ละเอียดๆหน่อยก็ดีครับ
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: สอบถามครับ การทำ voip เปลี่ยน ip phone เป็นลำโพงได้ใหมครับ

โพสต์โดย thetiszuza » 11 ม.ค. 2012 22:47

ครับปกติแล้ว voip จะใช้กับโทรศัพท์ทั่วไปครับ แต่เพียงผมต้องการที่จะสามารถ ควบคุมหรือติดลำโพงแทนที่จะใช้โทรศัพท์อะครับ เช่น มีลำโพง 3 ตัว ผมมีไมล์อยู่จะให้ออกเสียง สามารถควบคุมได้ว่าจะให้ลำโพงตัวในออก ตัวไหนไม่ออก คือผมจะใช้เป็นระบบเครื่อข่าย โครงสร้างประมาณ voip อะครับ ซึ่งสามารถใช้ในระยะไกลได้ครับ ขอบคุณมากครับ :)
thetiszuza

โพสต์โดย peeturn » 12 ม.ค. 2012 15:31

ทำได้ครับ อุปกรณ์บางตัวสามารถใช้แทนได้ครับ
คือหมายถึงจะทำเป็นระบบประกาศใช่ไหมครับ
ใช้ Snom PA ครับ 1 เครื่องต่อ 1 Extension ครับ
แล้วใช้ ฟังชั้น paging ครับ
peeturn
Gold Member

โพสต์โดย thetiszuza » 12 ม.ค. 2012 20:54

ขอบคุณครับ เดียวจะลองศึกษา ใน google แต่ถ้าจะมีอะไรเพิ่มเติม บอกผมด้วยน่ะครับ ผมมือใหม่เรื่องนี้ ถ้าผมมีข้อสงสัยเดียวจะมาถามครับ :)
thetiszuza

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม