ขอความเห็นเกี่ยวกับการเปิด Training Asterisk ครับ

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

ขอความเห็นเกี่ยวกับการเปิด Training Asterisk ครับ

โพสต์โดย linux_fails » 05 มี.ค. 2013 12:36

สวัสดีครับ ทุกๆ ท่าน
ผมมีความคิดที่จะเปิด Training เกี่ยวกับ Asterisk ครับ โดยแบ่งเนื้อหาเป็น 2 คอร์ส คือ
1. Asterisk => Command Manage
2. Asterisk + FreePBX => GUI Manage

ซึ่งทั้ง 2 คอร์สจะเป็น 1 ท่านต่อ 1 Physical Server ประเด็นที่ขอความเห็นคือว่า
1. Telephony Card(FXO 4 port) + IP-Phone(1-2 เครื่อง) ที่ใช้ในการ Training ควรจะ Add เข้าไปคอร์สด้วยมั้ยครับ(ประมาณว่าแถมอุปกรณ์)
2. Telephony Card(FXO 4 port) + IP-Phone(1-2 เครื่อง) ที่ใช้ในการ Training ไม่ต้อง Add เข้าไปในคอร์สแต่มีให้ใช้ระหว่างการ Training(ประมาณว่าเช่าอุปกรณ์)
3. Telephony Card(FXO 4 port) + IP-Phone(1-2 เครื่อง) มีชุดกลางเพียงชุดเดียวที่ทำเป็นตัวอย่างให้ดู

ตัวผมเองก็มีคำตอบในใจคร่าวๆ อยู่แล้วว่าจะทำแบบไหน แต่อยากทราบความคิดเห็น, มุมมองของคนที่จะ Training หน่อยครับว่าอยากได้แบบไหนครับ

สำหรับท่านที่สนใจ Training ผมรับรองผลเลยครับว่า Train แล้วนำไปใช้งานจริงในองค์กรได้แน่นอน 100% ครับ

ปล. Base on CentOS ครับ

ขอบคุณครับ
linux_fails
Bronz Member

Re: ขอความเห็นเกี่ยวกับการเปิด Training Asterisk ครับ

โพสต์โดย nuiz » 05 มี.ค. 2013 22:29

ควรแถมครับ ลูกค้าจะได้เอาไปใช้งานได้เลยหรือเอาไปฝึกฝนต่อยอดได้อีก
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: ขอความเห็นเกี่ยวกับการเปิด Training Asterisk ครับ

โพสต์โดย hardxman » 06 มี.ค. 2013 10:03

ถ้ามีให้เลือก ดังนี้ ก็เลือก เข้า 1 ครับ
hardxman
Gold Member

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม