หาซื้อระบบ.....ยังไม่ได้ตั้งชื่อ

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

หาซื้อระบบ.....ยังไม่ได้ตั้งชื่อ

โพสต์โดย narincyber » 08 พ.ค. 2010 21:38

สวัสดีครับ อ่านดูหัวข้อแล้วอาจคิดว่าผมเกรียน แต่จริงๆแล้วคือ ผมไม่รู้ว่าจะเรียกเจ้าสิ่งนี้ว่าอะไรลองมาดูเจ้าระบบที่ว่านี่กันครับ

ยกตัวอย่าง มีบริษัทแห่งหนึ่งต้องการจะออกค่าใช้จ่ายการโทรศัพท์ให้พนักงานโดยการให้ พนักงานยิงเบอร์มาที่บริษัทและ "ระบบ" จะโทรกลับ
เพื่อให้พนักงานกดเบอร์โทร หรือ คีลัด (เช่น กด 1 โทรหาบริษัทแม่ กด 2 โทรหาผจก. กด 3 โทรหาฝ่ายขาย) และให้เจ้า "ระบบ" ต่อสายให้พนักงานได้เลย (เป็นเบอร์ภายนอก)
และมีความสามารถอีกนิดหน่อยดังต่อไปนี้
-เก็บ log อัตราค่าโทร (โทรไปกี่นาที,กี่บาท)
-ตั้งค่าจำกัดการโทร (ให้โทรได้ กี่นาที,กี่บาท)

หมายเหตุ
มีค่าเหนื่อยในการตอบ หากนำไปใช้งานได้จริง ทิ้งเมล์ไว้ได้เลยครับผม
narincyber

Re: หาซื้อระบบ.....ยังไม่ได้ตั้งชื่อ

โพสต์โดย nuiz » 08 พ.ค. 2010 21:54

ระบบ Callback ไงอ่าครับ ใช้โปรแกรม A2Billing ทำได้สบายมาก ว่างๆลองหาอ่านบทความในเว็บนี้นะครับ
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: หาซื้อระบบ.....ยังไม่ได้ตั้งชื่อ

โพสต์โดย narincyber » 09 พ.ค. 2010 17:13

ขอ e-mail ด้วยได้ไหมครับ pm. มาก็ได้ครับหากไม่ต้องการเปิดเผยในที่ชุมชน :D
narincyber

โพสต์โดย nuiz » 09 พ.ค. 2010 18:18

narincyber เขียน:ขอ e-mail ด้วยได้ไหมครับ pm. มาก็ได้ครับหากไม่ต้องการเปิดเผยในที่ชุมชน :D

ผม หนุ่ย ครับ บางทีอาจจะเคยคุยกันแล้ว อีเมล์ iamaladin@gmail.com ครับ
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม