Phone Book

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

Phone Book

โพสต์โดย tanawatsu » 27 ก.ย. 2011 11:39

ที่บริษัทผมใช้ Elastix เป็น server และ ใช้ IP Phone คือ Grandstream GXP1200 ผมได้นำเอา GrandstreamGenerationConfigurator เป็นตัวติดตั้ง ปัญหาคือ
ผมอยากให้ทุกครั้งที่เสียบเครื่อง IP Phone เข้าไปในระบบแล้วดาวน์โหลด Phonebook อัตโนมัตินะครับ เพราะทุกๆครั้ง Phonebook จะหายไปเมื่อไฟดับนะครับ มีขั้นตอน
อย่างไรครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
tanawatsu

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม