มึข้อสงสัยเรื่อง freeswitch ครับ

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

มึข้อสงสัยเรื่อง freeswitch ครับ

โพสต์โดย profez » 14 มี.ค. 2012 11:10

คือผมยังใหม่กับ VoIP นะครับ
ข้อสงสัยคือถ้าผมต้องการใช้ freeswitch
1) มีคอมพิวเตอร์ที่ลง freeswitch + config ไฟล์นิดหน่อยก้สามารถใช้งานได้เลยรึเปล่าครับ?
2) หรือว่าต้องใช้อุปกรณ์เสริมอื่นๆ + SIP provider ด้วยครับจึงจะใช้งานได้?
profez

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม