ต้องการทำเว็บที่เชื่อมต่อกับasteriskค่ะจะต้องเริ่มยังไงดีค่ะ

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

ต้องการทำเว็บที่เชื่อมต่อกับasteriskค่ะจะต้องเริ่มยังไงดีค่ะ

โพสต์โดย Po_Jung » 07 ธ.ค. 2011 14:59

ตอนนี้กำลังทำระบบที่เชื่อมต่อกับ Asterisk ค่ะ
โดยเริ่มศึกษา php agi ไปบ้างเเล้วค่ะแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
Po_Jung
Silver Member

Re: ต้องการทำเว็บที่เชื่อมต่อกับasteriskค่ะจะต้องเริ่มยังไงดีค่ะ

โพสต์โดย peeturn » 07 ธ.ค. 2011 16:24

โพสข้อความที่ต้องการคำแนะนำหรือปัญหาอะไรมาได้เลยครับ
เพื่อนๆ สมาชิก ยินดีให้ความช่วยเหลือครับ
peeturn
Gold Member

Re: ต้องการทำเว็บที่เชื่อมต่อกับasteriskค่ะจะต้องเริ่มยังไงดีค่ะ

โพสต์โดย Po_Jung » 07 ธ.ค. 2011 17:04

ลง Asterisk ไว้ใน Virtual box แล้วค่ะ เเล้วก็ได้ ip มาเป็น 10.0.2.15 แต่ก็เข้าหน้าเว็บอันนี้ไม่ได้ค่ะ
เลยไม่ทราบว่าจะไปกำหนดค่าของ phpagi ได้ยังไงอ่ะค่ะ
แล้วจะเขียนโค้ดจากหน้าเว็บมาติดต่อกับ Asterisk ได้ยังไงอ่ะค่ะ
Po_Jung
Silver Member

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม