แนะนำ IP Phone C62 ครับ

ตัวแทนจำหน่ายสินค้าวีโอพีในในประเทศไทย

Moderator: jubjang

กฎการใช้บอร์ด
โพสต์สินค้าที่มีจำหน่ายได้เลยครับ แต่ขอเฉพาะที่เกี่ยวกับวีโอไอพีนะครับ

แนะนำ IP Phone C62 ครับ

โพสต์โดย nuiz » 19 ส.ค. 2012 12:33

สวัสดีครับ ผมมี IP Phone ยี่ห้อ Fanvil มาแนะนำครับ มีด้วยกันหลากหลายรุ่น ลองใช้งานดูแล้วก็พบว่า คุณภาพสูง ทนทาน เสียงดัง ฟังชัด มีลูกเล่นเยอะแยะ

รุ่นแรกที่ผมขออนุญาตแนะนำคือรุ่น Fanvil C62 ครับ เป็นรุ่น Top สุดของยี่ห้อนี้ ออกแบบมาให้เหมาะกับ Operator เลย มีฟังก์ชั่นและปุ่มครบครัน สามารถทดแทนเครื่อง Key ในระบบโทรศัพท์แบบ Analog ได้อย่างสมบูรณ์แบบเลยทีเดียว ดังนั้นท่านที่ต้องการจะเปลี่ยนระบบโทรศัพท์แบบ Analog เป็น IP แต่ยังห่วงเรื่องที่ว่า จะเอาอะไรมาแทนเครื่อง Key หล่ะ ? คำตอบอยู่ที่เครื่อง C62 นี้ครับ

** ทดแทนเครื่อง Key ในระบบโทรศัพท์แบบ Analog ได้เป็นอย่างดี **

มาดูรูปร่างหน้าตากันเลยครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

มาดูช่องต่อ LAN, Adapter และแผง C10 กันชัดๆอีกทีครับ
รูปภาพ

ต่อ C62 คู่กับแผง DSS C10 (C10 จำหน่ายแยกต่างหากครับ) จะเห็นหลอดไฟ LED แสดงสถานะเบอร์ Extension เบอร์ไหนสายว่าง สายไม่ว่าง
รูปภาพ

ขอบคุณเว็บ http://www.buyasteriskcard.com ที่ให้ยืมมาทดสอบครับ
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง ตัวแทนจำหน่ายสินค้า