แนะนำการ์ด Digital 1 E1 แบบ PCI Express ครับ

ตัวแทนจำหน่ายสินค้าวีโอพีในในประเทศไทย

Moderator: jubjang

กฎการใช้บอร์ด
โพสต์สินค้าที่มีจำหน่ายได้เลยครับ แต่ขอเฉพาะที่เกี่ยวกับวีโอไอพีนะครับ

แนะนำการ์ด Digital 1 E1 แบบ PCI Express ครับ

โพสต์โดย nuiz » 30 ส.ค. 2012 19:41

การ์ด E1 แบบ PCI Express ครับ ต่อกับ E1 ของเจ้าไหนก็ได้ ไม่ว่าจะเป็น True, TOT, CAT, TT&T หรือจะต่อกับ PBX ก็ได้ เพิ่มความสามารถของ Asterisk/Elastix ให้มี Interface แบบ E1 ใช้งานครับ

** ตัวการ์ดไม่ใหญ่ มีขนาดยาว 17 cm สูง 12 cm และหนา 1.8 cm ใส่ในเครื่องได้สบายๆ ทั้งแบบ Tower และแบบ 1 U, 2 U สบายๆ และยังติดตั้งได้ทั้ง PCI Express แบบ 1x, 8x และ 16x ไม่มีปัญหา ไม่หน่วงเครื่อง ไม่โหลดเครื่อง แม้จะใช้ Echo canceller แบบ Software เช่น OSLEC ก็ตาม**

รูปร่างหน้าตาการ์ด 1 E1 แบบ PCI Express ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

** ติดตั้งในเครื่อง IBM 1 U ในรูปเป็นการ์ด 2 E1 ครับ ยืมมาเป็นตัวอย่าง **
รูปภาพ

** การ์ดนี้ติดตั้งง่ายมากครับ ถึงจะใช้ไดร์เวอร์ของมันเอง แต่ก็ติดตั้งง่ายมาก ไม่กี่ขั้นตอนก็เสร็จ ผมมีบอกไว้ทุกขั้นตอน ไม่ต้องเลือกนู่นเลือกนี่ให้วุ่นวาย ซื้อไปแล้วติดตั้งไม่ได้ "เดี๋ยวช่วยครับ"**

ขอขอบคุณเว็บไซต์ http://www.buyasteriskcard.com ที่เอื้อเฟื้อ 1 E1 PCI Express Card มาให้ถ่ายรูปและทดสอบครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง
วิธีติดตั้งและคอนฟิกการ์ด 1 E1 PCI Express
การ์ด 2 E1 สล๊อตแบบ PCI Express
การ์ด 4 E1 สล๊อตแบบ PCI
การ์ด 1 E1 สล๊อตแบบ PCI
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง ตัวแทนจำหน่ายสินค้า