แนะนำการ์ด 8 FXO

ตัวแทนจำหน่ายสินค้าวีโอพีในในประเทศไทย

Moderator: jubjang

กฎการใช้บอร์ด
โพสต์สินค้าที่มีจำหน่ายได้เลยครับ แต่ขอเฉพาะที่เกี่ยวกับวีโอไอพีนะครับ

แนะนำการ์ด 8 FXO

โพสต์โดย nuiz » 03 เม.ย. 2012 10:40

รายละเอียดการ์ด DX800A
การ์ดนี้รองรับโมดูลแบบ 1 FXS, 1 FXO ทั้งสิ้น 8 โมดูล รวมเป็น 8 พอร์ตครับ ใส่โมดูล FXS/FXO ผสมกันได้เลย จะเอากี่ FXO กี่ FXS ก็ทำได้ แต่รวมกันไม่เกิน 8 โมดูล การ์ดรองรับสล๊อตแบบ PCI ทั้ง 5.0v และ 3.3v

** ขนาดการ์ด กว้าง 23 เซ็นติเมตร สูง 12 เซ็นติเมตร และหนา 1.8 เซ็นติเมตร ครับ ไม่มีหลอดไฟ LED แสดงสถานะ **

รูปด้านหน้าครับ จะเห็นว่ามีช่องต่อสายโทรศัพท์เพียง 2 ช่อง เป็นแบบ RJ-45 ช่องบน (ซ้ายมือ) เป็นพอร์ต 1-4 และช่องล่าง (ช่องขวามือ) เป็นพอร์ต 5-8 โดยใช้สาย Splitter แตกออกมา (มีให้ในกล่อง) ถึงแม้ว่าการ์ดนี้จะไม่มีหลอดไฟ LED แสดงสถานะการใช้งานแต่ละพอร์ตก็ตาม เราก็สามารถใช้คำสั่งเช็คดูได้ครับ

รูปภาพ

รูปด้านหลังครับ ราบเรียบจริงๆเลย

รูปภาพ

พอร์ตต่อสายโทรศัพท์มีมาให้ 2 ช่อง ช่องบนสำหรับพอร์ต 1-4 และช่องล่างสำหรับพอร์ต 5-8 ตอนซื้อการ์ดจะแถมสายแยก (Splitter) มาให้ด้วย 2 เส้น ตามรูป

รูปภาพ

** ขอบคุณเว็บ www.buyasteriskcard.com ที่เอื้อเฟื้อการ์ดให้ทดสอบ **
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง ตัวแทนจำหน่ายสินค้า