User แจ้งว่า โทรเข้าแล้ว หลุดไป มาดู Log กันว่าเป็นอะไร

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

User แจ้งว่า โทรเข้าแล้ว หลุดไป มาดู Log กันว่าเป็นอะไร

โพสต์โดย hardxman » 29 มิ.ย. 2011 11:39

User แจ้งว่า โทรเข้ามาในสำนักงาน แล้ว กดเบอร์ต่อแล้ว
สายก็หลุดไป จะตรวจสอบอย่างไรดีครับ
Log จาก Report

รูปภาพ
จากภาพ ครับ
ผู้ใช้งานโทรมาแล้ว กดเบอร์ต่อแล้ว ขึ้น Answer แต่ เขาบอกว่าสายหลุด โดยที่ ไม่มี Dst. Channel

พอจะทราบไหมครับ ว่าเกิดอะไรขึ้น ?

ส่วนการณี Hang นั้น ทดสอบแล้ว ประมาณว่า ไม่กดหมายเลขภายในเวลาที่กำหนด ระบบเลยตัดสายไปครับ
hardxman
Gold Member

Re: User แจ้งว่า โทรเข้าแล้ว หลุดไป มาดู Log กันว่าเป็นอะไร

โพสต์โดย hardxman » 29 มิ.ย. 2011 14:00

ตรวจสอบ พบแล้วครับ ปรากฎว่า ขณะนั้น สายไม่ว่างครับ
hardxman
Gold Member

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software