สอบถามการแก้ user group สามารถดู report ได้ทุก extention

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

สอบถามการแก้ user group สามารถดู report ได้ทุก extention

โพสต์โดย kenkoku » 26 พ.ค. 2015 09:00

สอบถามการแก้ user group อื่นนอกจาก administrator สามารถดู report ได้ทุก extention ไม่จำกำเฉพาะ extention ของตัวเองสามารถทำได้ไหมครับ
kenkoku
Gold Member

Re: สอบถามการแก้ user group สามารถดู report ได้ทุก extention

โพสต์โดย polch » 27 พ.ค. 2015 12:04

ต้องเข้าไปแก้ code สิทธิ์ให้เป็นสิทธ์ admin ครับผมเคยแก้ใน Monitor น่าจะเหมือนกัน
polch
Bronz Member

Re: สอบถามการแก้ user group สามารถดู report ได้ทุก extention

โพสต์โดย nuiz » 31 พ.ค. 2015 11:39

มาคอนเฟิร์มครับว่าต้องแก้ไขโค๊ดเช่นเดียวกันครับ มีลูกค้าทำอยู่ครับเห็นรายการโทรของทุกเบอร์เลย เสียดายผมไม่ได้แอบก๊อบไว้
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

โพสต์โดย กลวัชร » 15 ก.ย. 2015 10:46

1) สร้าง group user : Reports
2) เปิดเมนู monitor ให้กับ group Reports
3) เพิ่ม user เข้าไปใน group Reports โดยห้ามเลือก exten ให้กับ user นั้นๆ
4) แก้ไขไฟล์ /var/www/html/libs/paloSantoACL.class.php ให้ code เหมือนด้านล่าง จากนั้น save

โค้ด: เลือกทั้งหมด
function isUserAdministratorGroup($username)
{
        $is=false;
        $idUser = $this->getIdUser($username);
        if($idUser){
            $arrGroup = $this->getMembership($idUser);
            //$is = array_key_exists('administrator',$arrGroup);
            $is = array_search('1', $arrGroup);
       if(isset($arrGroup['Reports'])){
                $is = true;
            }   
   }
        return $is;
}

5. ทดสอบ login user ที่อยู่ใน group Reports เป็นอันเสร็จสิ้นครับ ของผมทำแบบนี้แล้ว work ครับผม
กลวัชร
Bronz Member

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software