เจอปัญหาตอนดึงสายใช้ ฟีเจอร์ โค๊ด เป็นกันบ้างไหม

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

เจอปัญหาตอนดึงสายใช้ ฟีเจอร์ โค๊ด เป็นกันบ้างไหม

โพสต์โดย kenkoku » 26 พ.ค. 2011 13:58

เวลาใช้ ฟีเจอร์ โค๊ด *2 โอนไปแล้วปลายทางไม่รับแล้ว ดึงกลับคุยกับสายเดิมโดยใช้ ** พอดึงกลับมาเสียงจะไม่ชัดเลยมีเสียงกวนบ้างเสียง ยานบ้าง เป็นทั้งสายนอกและสายในเลยครับแต่มันจะไม่เป็นทุกครั้งใครเคยเป็นบ้าง
kenkoku
Gold Member

Re: เจอปัญหาตอนดึงสายใช้ ฟีเจอร์ โค๊ด เป็นกันบ้างไหม

โพสต์โดย nuiz » 27 พ.ค. 2011 00:18

อืม แปลกดีครับ โนไอเดีย แต่อยากให้เช็คแบบนี้

มันเป็นกับทุกเบอร์ extension ป่าวครับ
เป็นกับทุกพอร์ตบนการ์ดหรือเปล่า
ใช้การ์ดหรือว่าใช้ gateway รับสาย
ใช้ softphone หรือ fxs gateway เป็นเบอร์ extension
แล้วก็อื่นๆครับเช่น
เสป็คเครื่องเป็นไงครับ
ใช้การ์ดอะไร หรือใช้ gateway
ใช้ elastix เวอร์ชั่นอะไร
ข้อความที่เห็นบน asterisk console เวลาเกิดปัญหาอย่างว่า มันขึ้นมาว่ายังไงครับ

ลองเช็คดูครับ
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: เจอปัญหาตอนดึงสายใช้ ฟีเจอร์ โค๊ด เป็นกันบ้างไหม

โพสต์โดย kenkoku » 30 พ.ค. 2011 11:28

nuiz เขียน:อืม แปลกดีครับ โนไอเดีย แต่อยากให้เช็คแบบนี้

มันเป็นกับทุกเบอร์ extension ป่าวครับ
เป็นกับทุกพอร์ตบนการ์ดหรือเปล่า
ใช้การ์ดหรือว่าใช้ gateway รับสาย
ใช้ softphone หรือ fxs gateway เป็นเบอร์ extension
แล้วก็อื่นๆครับเช่น
เสป็คเครื่องเป็นไงครับ
ใช้การ์ดอะไร หรือใช้ gateway
ใช้ elastix เวอร์ชั่นอะไร
ข้อความที่เห็นบน asterisk console เวลาเกิดปัญหาอย่างว่า มันขึ้นมาว่ายังไงครับ

ลองเช็คดูครับ

ไม่เป็นทุกเบอร์ Ext. ครับ ไม่เป็นทุกครั้งด้วยครับก็เลยงงเบอร์เดียวกันแต่เป็นมั้งไม่เป็นมั้ง
เป็นทุกพอร์ตทุกเบอร์แต่ไม่เป็นทุกครั้ง
fxs gateway
spc เครื่อง HP Server CPU Xeon x3440 2.53 GHZ Ram 4 G อยู่ในห้องเย็นตลอดเวลา
Elastix 2..0.0
ขึ้นเหมือนตอนไม่เกิดปัญหาอ่ะปกติไม่มีอะไรแตกต่าง
kenkoku
Gold Member

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software