ฝากข้อความไม่ได้ แต่ผมเซ็ตใน Sip,voicemail,extensions.conf

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

ฝากข้อความไม่ได้ แต่ผมเซ็ตใน Sip,voicemail,extensions.conf

โพสต์โดย Terbo » 20 พ.ย. 2010 14:32

ผมไปเซ้ตอีเมล์ เบอร์ ใน sip.conf, voicemail.conf,extensions.conf แล้วแต่มันก็ยังไม่สามารถที่จะฝากข้อความได้ครับ
มันต้องไปทำอะไรตรงไหนอีกป่าวครับ แต่ผมก็เข้าไปเซ็ต General แล้วให้ตัด 30 วินาทีแล้วส่งข้อความไปหาเบอร์ที่ตั้งไว้แต่ก็ไม่ไปมีแต่เสียง
คุยพูดภาษาอักฤษ ครับมันต้องไปเซ๊ตตรงไหนอีกป่าวครับ ช่วยหน่อยนะครับผมทำโปรเจกตัวนี้อยู่ครับ... :(
Terbo
Silver Member

Re: ฝากข้อความไม่ได้ แต่ผมเซ็ตใน Sip,voicemail,extensions.conf

โพสต์โดย nuiz » 20 พ.ย. 2010 18:46

ไม่ทราบว่ากำลังใช้ Asterisk แท้ๆ อย่างเดียว หรือว่าใช้ FreePBX, Elastix, Trixbox อ่ะครับ ผมเดาว่ากำลังใช้ Elastix อยู่ เพราะโพสต์ในหัวข้อ "Elastix"
อินาเบิล Voicemail ได้ที่หน้าคอนฟิกเบอร์ Extension นะครับ สร้างเบอร์ก่อน แล้วย้อนกลับมา Edit อีกรอบก็จะเห็นที่ให้เซ็ต Voicemail
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: ฝากข้อความไม่ได้ แต่ผมเซ็ตใน Sip,voicemail,extensions.conf

โพสต์โดย Terbo » 21 พ.ย. 2010 16:51

ผมสร้างเบอร์ Extentions แล้วครับ แล้วก็กลับมาเซ็ตแล้วใน voicemail มันก็ยังฝากกไม่ได้อะครับ ช่วยหน่อบนะครับพี่หนุ่ย ผมทำโปรเจตัวนี้อยู่อยากจะร้องไห้มันยากอะครับแต่โทรหาได้แล้วแต่เวลาไม่รับสายจะให้มันฝากแต่มันกลับไม่ฝากอะครับ :)
Terbo
Silver Member

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software