สอบถามวิธีแก้ปัญหา สายหลุด ระหว่าง Elastix กับ PBX

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

สอบถามวิธีแก้ปัญหา สายหลุด ระหว่าง Elastix กับ PBX

โพสต์โดย Angunben » 09 มิ.ย. 2014 13:50

สวัสดีครับ เนื่องจากกระผมเชื่อมทำการเชื่อมต่อระบบ VoIP กับ PBX เดิม เข้าด้วยกัน โดยใช้

PBX (FXS) >>>>>>>> SPA8800 VoIP gateway (FXO) มา Elastix

และสามารถโทรหากันได้แล้ว Cheesy แต่ปัญหา คือ

1. โทรจาก PBX เข้า Elastix โทรได้รับสายได้ประมาณ 10 - 15 วินาที สายหลุดครับ
2. โทรจาก PBX เข้า Elastix ปกติดีมีการรับสัญญาณเมื่อรับสายครับ แต่โทรจาก Elastix เข้า PBX จะเหมือนว่า รับสายเลยโดยที่ยังไม่ทันได้ยกหูรับโทรศัพท์ Cry

ประมาณนี้ครับ

กรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับผม
Angunben

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software